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 TAARIFA KWA UMMA
UHAKIKI WA TAASISI ZA KIDINI NA JUMUIYA ZA KIJAMII 

KATIKA KANDA YA MAGHARIBI KUFANYIKA KUANZIA 
TAREHE  6 JUNI HADI TAREHE 16 JUNI 2021 

1.  Ofisi ya Msajili wa Jumuiya za Kijamii, Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi 
kwa kushirikiana na Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini ( RITA) zinatarajia 
kuendesha zoezi la uhakiki wa Taasisi za Kidini, Jumuiya mbalimbali za kijamii 
na Bodi za Wadhamini katika Kanda ya Magharibi. Zoezi hilo litafanyika kuanzia 
tarehe 6 Juni, 2021 hadi 16 Juni, 2021 likihusisha Mikoa ya Tabora, Kigoma na 
Katavi.  Kituo cha uhakiki kitakuwa katika Ofisi za Mkuu wa Mkoa wa Tabora 
kuanzia saa mbili asubuhi hadi saa kumi jioni.

2.   Malipo ya ada yatafanyika wakati wa Zoezi la Uhakiki kupitia Mfumo wa Malipo 
wa Serikali kwa njia ya Kieletroniki (Government Electronic Payment Gateway 
System).

3.  Kadhalika, wananchi wote wanajulishwa kuwa wakati wa Zoezi la Uhakiki 
nyaraka zifuatazo zinatakiwa kuwasilishwa; -

 i.  Cheti Halisi cha Usajili wa Jumuiya na Bodi ya Wadhamini pamoja na Kivuli 
cha Vyeti hivyo.

 ii.  Stakabadhi za malipo ya ada kwa miaka ya nyuma pamoja na kivuli cha fomu 
ya marejesho ya Wadhamini kwa upande wa Bodi za Wadhamini.

 iii.  Katiba na Kanuni za Jumuiya/Taasisi/Bodi ya Wadhamini husika zilizopitishwa 
na Msajili au Mtendaji Mkuu wa RITA pamoja na vivuli vya nyaraka hizo.

 iv.  Barua inayothibitisha uwepo wa Jumuiya/Taasisi/Bodi ya Wadhamini kutoka 
kwa Afisa Mtendaji wa Mtaa/Kata wa mahali ilipo Ofisi ya Jumuiya/Taasisi/
Bodi ya Wadhamini wa Taasisi husika.

 v. Taarifa ya Mkutano Mkuu wa Mwaka na Taarifa ya Fedha ya Mwaka.

 vi.  Fomu za Uhakiki kwa Jumuiya zilizosajiliwa katika Ofisi ya Msajili wa Jumuiya 
za Kijamii zinapatikana kwenye tovuti ya Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi 
ambayo ni www.moha.go.tz,  Kwa upande wa Bodi za Wadhamini Fomu 
zinapatikana kwenye tovuti ya Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini ( RITA) 
ambayo ni www.rita.go.tz pamoja na kwenye Kituo cha Uhakiki.

4.  Taasisi ambazo zitashindwa kuhakikiwa katika zoezi hili zitalazimika kwenda 
kuhakikiwa katika Ofisi ya Msajili wa Jumuiya za Kijamii iliyopo Jengo la 
Kambarage, Ghorofa ya 11 Jijini Dodoma na katika Wakala wa Usajili Ufilisi na 
Udhamini ( RITA) iliyopo Jengo la RITA, Posta, Jijini Dar es salaam.

5.   Huduma ya usajili kwa Jumuiya za Kidini na Zisizo za Kidini pamoja na Bodi 
za Wadhamini zitatolewa katika Kituo cha Uhakiki. Hivyo, Viongozi wa Taasisi 
na Vikundi mbalimbali vyenye sifa ya kusajiliwa kuwa Jumuiya, wanahimizwa 
kujitokeza ili waweze kupatiwa utaratibu wa kusajili Taasisi na Vikundi vyao.  

6.   Sambamba na zoezi hilo la Uhakiki, Elimu kwa Umma juu ya aina ya vyama, 
vikundi na taasisi zinazopaswa kusajiliwa katika Ofisi hizo mbili itatolewa 
pamoja na elimu juu ya maana na uhusiano uliopo kati ya Taasisi zinazosajiliwa 
katika Ofisi ya Msajili wa Jumuiya na Bodi za Wadhamini zinazosajiliwa RITA.
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